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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
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WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA ~
TAASISI YA ELIMU TANZANIA

TAARIFA KWA UMMA
Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia Taasisi ya Elimu Tanzania (TET)
inatoa taarifa kwamba katika siku za hivi karibu kumejitokeza baadhi ya Taasisi
zinazoingilia majukumu ya Taasisi kinyume cha Sheria. Ikumbukwe kwamba TET ni
Taasisi ya Serikali iliyo chini ya Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia, ambayo
ilianzishwa kwa Sheria Na. 13 (1975) ya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kwa mujibu wa Sheria hii TET ndiyo Taasisi pekee nchini yenye mamlaka ya kubuni,
kuandaa na kusambaza Mitaala na Mihtasari ya Elimu katika ngazi za Elimu ya Awali,
Elimu ya Msingi, Elimu ya Sekondari na Elimu ya Ualimu.

Kwa masikitiko makubwa Wizara na Taasisi zimegundua kwamba Asasi inayojulikana
kama DIRAPLUS imeamua kwa makusudi kuingilia majukumu ya msingi ya Taasisi
ya Elimu Tanzania kwa kubadili Mihtasari ya Elimu ya Msingi na Elimu ya Sekondari
na kuiweka kwenye mtandao wake. Mihtasari hii imewekwa kwenye mtandao huu bila
idhini ya Taasisi ya Elimu Tanzania, jambo ambalo ni kinyume cha Sheria za nchi.

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia Taasisi ya Elimu Tanzania inaiagiza
DIRAPLUS kuondoa machapisho hayo ya mihtasari mara moja wakati Taasisi
inaendelea na mchakato wa kisheria wa kushughulikia kadhia hii.

Wizara ya Elimu, Sayansi na Teknolojia kupitia Taasisi ya Elimu Tanzania inapenda =

kuwajulisha wadau wote wa Elimu na umma kwa ujumla kuwa mitaala na mihtasari
ya shule kuanzia Elimu ya Awali, Elimu ya Msingi, Elimu ya Sekondari na Elimu ya
Ualimu inapatikana katika duka la vitabu ambalo liko katika ofisi za TET Mwenge,
Dar es Salaam na katika tovuti ya TET: http://www.tie.go.tz.
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